Cảm hứng áo khoác dài đến từ sao thế giới

Emdep.vn - Mùa đông mặc áo khoác dài, dường như những cô gái giản dị và dịu dàng nhất cũng trở nên quyến rũ.
Áo khoác dài là một trong những món đồ "dễ yêu" nhất mùa lạnh, phần vì khả năng giữ ấm, phần vì mang đến cho người mặc vẻ sang chảnh, quyến rũ mà "anh em" nhà phao ngắn khó lòng làm được. Đa phần áo khoác dài mùa Đông được may bằng lông - len và dạ. Sự ấm, êm, mềm mại của chất liệu ve vuốt chiều chuộng tấm thân phái đẹp, khiến họ cảm thấy như mình đang là bà hoàng giữa mùa rét mướt nhất trong năm. 
 
Mặc áo choàng dài để đẹp và khiến những ánh mắt phải lưu luyến dõi theo, là cả một nghệ thuật. Với mỗi dáng áo, mỗi chất liệu lại có cách ứng dụng khác nhau, điều quan trọng là làm nổi bật ưu điểm về thần thái và vóc dáng cho người mặc. Nếu chăm theo dõi phong cách thường ngày của chân dài Rosie Huntington-Whiteley, bạn sẽ thấy cô ấy chọn cách phối năng động và gợi cảm thế nào. Một chiếc áo choàng dài màu bộ đội, kết hợp áo len lửng, chân váy bút chì và boot cổ thấp, vậy là xong bộ cánh xuống phố mùa Đông bắt mắt. Cô nàng Ciara lại dùng áo choàng dài như thứ "vũ khí" tối tân giúp xây dựng phong cách sang chảnh mùa Đông. Ciara thích chọn áo màu be hoặc ghi, chất dạ lì và dài quá gối, kết hợp quần jeans boyfriend và giày cao gót bít mũi - cách mặc đã trở thành trào lưu trong cộng đồng fan của cô. 
 
Người đẹp Lily Aldridge lại "ngược dòng" xu hướng bằng cách chọn áo khoác mỏng, nhẹ, nhấn nhá cho style dự tiệc của mình thêm gợi cảm và hút mắt. Hay Sami Gayle chứng tỏ cá tính thông qua việc phối áo khoác cùng tông màu với váy và phụ kiện... 
 
Điểm thú vị là hầu hết thương hiệu được sao nữ yêu chuộng không nằm quá xa tầm tay của chị em. Bạn có thể tham khảo giá dưới đây:
 
Lily Aldridge quyến rũ với áo choàng mỏng manh kết hợp váy trắng dự tiệc tối. 
Áo choàng Topshop, $90; topshop.com
Váy Reiss, $290; reiss.com
Giày Dolce Vita, $200; dolcevita.com
 
Kate Bosworth ấm áp với áo choàng lông phối cùng áo len và quần jeans đen cá tính. 
Áo choàng Ann Taylor 298USD anntaylor.com
Áo len Marciano 98USD marciano.com
Quần jeans Joe Fresh 39USD  joefresh.com
Boots 395USD coach.com
 
Bộ cánh phối màu nhẹ nhàng mang đến cho Naomi Watts vẻ ngọt ngào, lãng mạn. 
Áo choàng Ann Taylor 230USD anntaylor.com
Váy Reiss 340USD reiss.com
 
 
 Sami Gayle mặc đầm sequins lấp lánh kết hợp áo choàng cùng tông.
Áo choàng Rebecca Taylor 750USD rebeccataylor.com
Váy French Connection 478USD frenchconnection.com
Giày Nine West 79USD ninewest.com
 
 
 
Rosie Huntington-Whiteley ứng dụng áo khoác dài cá tính mà vẫn gợi cảm. 
Áo choàng: 290USD cosstores.com
Áo len Mango 30USD mango.com
Váy Topshop 72USD topshop.com
Túi Express 28USD express.com
Boot J. Crew 258USD jcrew .com
 
Mang cảm hứng vintage ngọt ngào, Sarah Hyland thực sự chinh phục tín đồ thời trang. 
Áo Mango 80USD mango.com
Quần Issa 395USD net-a-porter.com
Sandals 230USD piperlime.com
 
Ciara thể hiện gu thẩm mỹ tinh tế khi phối đồ cho style vừa cá tính, vừa thanh lịch. 
Áo choàng Zara 189USD zara.com
Sơ mi 214USD equipmentfr.com
Quần jeans 196USD piperlime.com
 
Ấn tượng từ cách ứng dụng áo choàng trắng với váy và phụ kiện màu đen sang trọng của Marion Cotillard. 
Áo choàng 275USD cosstores.com
Sơ mi ren 240USD whistles.com
Boot Banana Republic198USD bananarepublic.com
 
 Lupita là biểu tượng thời trang mới nổi của Hollywood, và trông vào cách phối đồ của cô ấy, có thể hiểu vì sao người đẹp này "thăng hạng" nhanh chóng trên bản đồ thời trang sao đến vậy. 
 Áo choàng Lands 'End 149USD landsend.com
Váy H&M 35USD hm.com
Sandal Seychelles 109USD shopruche.com
 
Pica 
Ảnh: Instyle 
(Theo congluan.vn)
 
Mọi phản ánh, ý kiến, thông tin nóng, bài vở cộng tác của độc giả có thể gửi cho chúng tôi theo địa chỉ:
Email:  banbientap@i-com.vn
Hotline: 0914926900

 

Xem thêm
Từ khóa